แทงบอลออนไลน์
แทงบอล
คาสิโนออนไลน์
แทงบอลออนไลน์
เว็บพนัน
slotxo777.world
lsm99gclubbzufapro888 แทงบอลออนไลนUFABETufabet ทางเข้าคาสิโนออนไลน์คาสิโนออนไลน์แทงบอลออนไลน์แทงบอลแทงบอลออนไลน์
05 เมษายน 2020

เข้าถึง 4653313

2020 WORLD SNOOKER | โปรแกรมการแข่งขัน สนุกเกอร์โลก

ขอเชิญชม : ทำเนียบแชมป์ สนุกเกอร์โลก
โปรแกรมคลิกที่นี่ : Calender 2019/2020
Facebook Official : World Snooker Tour
Twitter Official : World Snooker Tour

-------
|- SEASON 2020 -|

รายการวันนี้ Matchroom.LIVE Championship League
สถานที่ : Milton Keynes, England (ไม่สะสมคะแนน)
เริ่มวันจันทร์ที่ 1-11 มิถุนายน 2563

ช่องทางการรับชม : มีสนุกเกอร์ดู , Follow through

รางวัลแชมป์ : 30,000 ปอนด์ (1.1 ล้านบาท)
แชมป์เก่า 2019 : -

-------
โปรแกรม-ผล : โปรแกรมการแข่งขัน (เวลาไทย +6)
สกอร์สด : ไลฟ์สกอร์ เวิลด์สนุกเกอร์
สรุปผล ไม่สด : snooker.org , 2020 Championship League
อัตราต่อรอง : WilliamHill
ข่าวสนุกเกอร์ : Snooker cheer 
| SiamSport | Snooker Mania

-------
สดทาง FB : SodTv | AGTv | แม่นสัสสนุกเกอร์ | 147 Snookmax
สดทาง FB : Greatshot V2 | Snooker188 | Pool & Snooker

รวมลิ้งหลายคู่ : มีสนุกเกอร์ดู | World billiards 
( มือถือเปิดโดยใช้ แอพ facebook )
-------
True ไม่ถ่ายทอดสดรายการนี้

สดทาง PC : TrueHD1 | TrueHD3 | (Tabel1)
สดทาง PC : TrueHD2 | TrueSP7 | TrueSP5 | (Tabel2)
-------
YouTube ชมย้อนหลัง : 
--------
กลุ่ม FB : AGTV Snooker Live
--------
นักกีฬาไทย : ไม่มี นักกีฬาไทยลงแข่ง
รอนนี โอซุลลิแวน : ลงแข่งวันที่ 5 มิถุนายน 2563 เวลา 22.00 น.
วันศุกร์ที่ 5 มิถุนายน 2563
รอบแบ่งกลุ่ม  | ระบบ 4 เฟรม (ชนะได้ 3 คะแนน เสมอได้ 1 คะแนน)
22.00 น. Ronnie O'Sullivan -vs- Kishan H Hirani
01.00 น. Ronnie O'Sullivan -vs- Michael Georgiou
03.00 น. Ronnie O'Sullivan -vs- Chris Wakelin


--------
โปรแกรมวันนี้ : 

snooker : Championship League
วันพฤหัสบดีที่ 4 มิถุนายน 2563
รอบแบ่งกลุ่ม (Group 5,14) | ระบบ 4 เฟรม (ชนะได้ 3 คะแนน เสมอได้ 1 คะแนน)
21.00 น. Mark Selby -vs- Lee Walker
21.00 น. Gerard Greene -vs- John J Astley
22.00 น. Liang Wenbo -vs- Joe O'Connor
22.00 น. Gary Wilson -vs- Mitchell Mann
23.00 น. Liang Wenbo -vs- Lee Walker
23.00 น. Gary Wilson -vs- John J Astley

00.00 น. Mark Selby -vs- Joe O'Connor
00.00 น. Gerard Greene -vs- Mitchell Mann
01.00 น. Joe O'Connor -vs- Lee Walker
01.00 น. Gary Wilson -vs- Gerard Greene
02.00 น. Mark Selby -vs- Liang Wenbo
02.00 น. John J Astley -vs- Mitchell Mann

 

snooker : Championship League
วันศุกร์ที่ 5 มิถุนายน 2563
รอบแบ่งกลุ่ม (Group 10,15) | ระบบ 4 เฟรม (ชนะได้ 3 คะแนน เสมอได้ 1 คะแนน)
22.00 น. Ronnie O'Sullivan -vs- Kishan H Hirani
22.00 น. Robert Milkins -vs- Mike Dunn
23.00 น. Chris Wakelin -vs- Michael Georgiou
23.00 น. Tom Ford -vs- Ian Burns
00.00 น. Chris Wakelin -vs- Kishan H Hirani
00.00 น. Tom Ford -vs- Mike Dunn

01.00 น. Ronnie O'Sullivan -vs- Michael Georgiou
01.00 น. Robert Milkins -vs- Ian Burns
02.00 น. Michael Georgiou -vs- Kishan H Hirani
02.00 น. Tom Ford -vs- Robert Milkins
03.00 น. Ronnie O'Sullivan -vs- Chris Wakelin
03.00 น. Mike Dunn -vs- Ian Burns

 

snooker : Championship League
วันเสาร์ที่ 6 มิถุนายน 2563
รอบแบ่งกลุ่ม (Group 1,8) | ระบบ 4 เฟรม (ชนะได้ 3 คะแนน เสมอได้ 1 คะแนน)
21.00 น. Stuart Bingham -vs- Jamie Clarke
21.00 น. Ben Woollaston -vs- Liam Highfield
22.00 น. Ricky Walden -vs- Jordan Brown
22.00 น. Jimmy Robertson -vs- Thor Chuan Leong
23.00 น. Ricky Walden -vs- Jamie Clarke
23.00 น. Jimmy Robertson -vs- Liam Highfield

00.00 น. Stuart Bingham -vs- Jordan Brown
00.00 น. Ben Woollaston -vs- Thor Chuan Leong
01.00 น. Jordan Brown -vs- Jamie Clarke
01.00 น. Jimmy Robertson -vs- Ben Woollaston
02.00 น. Stuart Bingham -vs- Ricky Walden
02.00 น. Liam Highfield -vs- Thor Chuan Leong

 

snooker : Championship League
วันอาทิตย์ที่ 7 มิถุนายน 2563
รอบแบ่งกลุ่ม (Group 7,16) | ระบบ 4 เฟรม (ชนะได้ 3 คะแนน เสมอได้ 1 คะแนน)
21.00 น. Anthony McGill -vs- Craig Steadman
21.00 น. Neil Robertson -vs- Ashley Carty
22.00 น. Barry Hawkins -vs- Hammad Miah
22.00 น. Kurt Maflin -vs- Ken Doherty
23.00 น. Barry Hawkins -vs- Craig Steadman
23.00 น. Kurt Maflin -vs- Ashley Carty

00.00 น. Anthony McGill -vs- Hammad Miah
00.00 น. Neil Robertson -vs- Ken Doherty
01.00 น. Barry Hawkins -vs- Anthony McGill
01.00 น. Ken Doherty -vs- Ashley Carty
02.00 น. Craig Steadman -vs- Hammad Miah
02.00 น. Neil Robertson -vs- Kurt Maflin

 

สรุปผล : Championship League
รอบแบ่งกลุ่ม | ผ่านเข้ารอบ 16 คน
1. Judd Trump แชมป์กลุ่ม 2 | 9 คะแนน
2. David Gilbert แชมป์กลุ่ม 13 | 7 คะแนน

3. Mark Joyce แชมป์กลุ่ม 3 | 9 คะแนน
4. Luca Brecel แชมป์กลุ่ม 9 | 5 คะแนน (เข้ารอบด้วย break 138 แต้ม)

5. Harvey Chandler แชมป์กลุ่ม 4 | 7 คะแนน
6. Ryan Day แชมป์กลุ่ม 12 | 7 คะแนน

 

-------

( 24-05-2020 )

การแข่งขันสนุกเกอร์ จะกลับมาเริ่มอีกครั้งใน วันจันทร์ที่ 1 มิถุนายน 2020
รายการ แชมเปี้ยนชิพลีก
เริ่มวันจันทร์ที่ 1-11 มิถุนายน 2020

รางวัลแชมป์ : 30,000 ปอนด์ (1,170,000 บาท) (ไม่สะสมคะแนน)
และแชมป์จะได้สิทธิ์เล่นรายการ "แชมเปี้ยนออฟแชมเปี้ยนส์ 2020" ในเดือนพฤศจิกายนนี้อีกด้วย

โดยมี 64 นักสอยคิวร่วมแข่งขัน
ในรอบแรก ที่จะแข่งขันระหว่างวันที่ 1-8 มิถุนายน 
จะมีการแบ่งนักสนุกเกอร์ออกเป็น 16 กลุ่ม กลุ่มละ 4 คน 
และจะแข่งขันแบบพบกันหมดภายในกลุ่ม 
โดยจะคัดเอาแชมป์กลุ่มของแต่ละกลุ่มเพียงคนเดียวเท่านั้น ผ่านเข้าสู่รอบ 2 

ส่วนในรอบ 2 
ที่จะดวลคิวระหว่างวันที่ 9-10 มิถุนายน 
จะนำเอาแชมป์กลุ่มทั้ง 16 คน มาแบ่งเป็น 4 กลุ่ม กลุ่มละ 4 คน ซึ่งจะแข่งขันแบบพบกันหมดภายในกลุ่มเช่นกัน และคัดเอาเพียงแชมป์กลุ่มของแต่ละกลุ่มเท่านั้น ผ่านเข้ารอบ 4 คนสุดท้าย

รอบ 4 คนสุดท้าย 
ซึ่งจะแข่งขันในวันที่ 11 มิถุนายน จะให้แชมป์กลุ่มทั้ง 4 คนที่ผ่านมาจากรอบ 2 มาชิงชัยกัน เพื่อหาผู้ที่แชมป์ต่อไป โดยแชมป์จะได้รับเงินรางวัล 30,000 ปอนด์ หรือประมาณ 1,170,000 บาท พร้อมกับได้สิทธิ์แข่งขันศึกแชมเปี้ยนออฟแชมเปี้ยนส์ 2020 ในเดือนพฤศจิกายนนี้
 

-------

รายการต่อไป
(สีน้ำเงิน คือรายการ เก็บสะสมคะแนน)

16. Coral Tour Championship 2020
วันอังคารที่ 21-26 กรกฎาคม 2563 , Llandudno , Wales

16.1 Betfred World Championship 2020 Qualifiers
วันที่ (ยังไม่กำหนด) , Sheffield , England

17. Betfred World Championship 2020
วันที่ 31 กรกฎาคม - 16 สิงหาคม 2563 , The Crucible Theatre , England

 

-------

ติดตามข่าวสาร ความเคลื่อนไหวได้ที่ ลิ้งแฟนเพจต่างๆ ด้านล่าง
Fanpage : Thepchaiya Un-Nooh
Fanpage : Noppon Saengkham FC - หมูปากน้ำ
Fanpage : Akani Sunny(FC)

facebook : BigSaraburi Atthasit Mahitthi (บิ๊ก สระบุรี)
facebook : Thepchaiya Un-nooh (เอฟ-วัน)
facebook : Noppon Saengkham (หมู ปากน้ำ)
facebook : Akani Sunny Songsermsawad (ซันนี่ อคนิ)

ข่าวสารสนุกเกอร์ FB : 
1. Snooker cheer
2. SiamSport <--- เว็บไซต์ Website
3. I Love Snooker
4. Cuethong - คิวทอง
5. AGTV
6. Snookersocietyclub
7. Talk Snooker Thailand
8. Billiard Sports Association of Thailand
9. SangSom 6 Red 

10. Snooker Mania

Twitter : World Snooker Tour | Desislava Bozhilova

-------

ถ่ายทอดสด | สรุปผลฤดูกาล 2019-20 | คู่มือการดูสนุกเกอร์ คลิ๊กที่นี่

 

news Feed