ซอคเกอร์ลีก : soccer-league.in.th
FiFA55 | ฟีฟ่า55 | Vegus168 | GTR55 | Royal Online v2 |

ช่องดูบอล: 90minlive | Doofootball | TV Online
ไฮไลท์บอล: FB:Truesport | FB:Goal Thailand | FB:นี่หรือเว็บบอล
ผลฟุตบอล: Livescore.com | MatchReport Soccersuck | ตารางคะแนน | อัตราต่อรอง
ตรวจหวย: Sanook.com

ดูสนุกเกอร์:
โปรแกรมแข่งขัน : Calendar 2019-20
World Rankings : 1 Year Rankings 2019-20
สดทาง Facebook : นี่หรือเว็บบอล | SodTv147 | DPTV 147
สดทาง PC : TrueHD (Table1) | สำรอง TrueSport 5
สดทาง PC : TrueHD2 (Table2) | TrueSport 7 (Table2)
30 มิถุนายน 2019


สรุปผล Snooker : Beverly World Cup 2019

ขอเชิญชม : ทำเนียบแชมป์ สนุกเกอร์โลก

ฤดูกาล 2020 : 
โปรแกรมคลิกที่นี่CALENDAR 2019/2020
Facebook Official : World Snooker
Twitter Official : WorldSnooker

---------------------

ทีมสกอตแลนด์ (ที่ประกอบด้วย จอห์น ฮิกกินส์ และ สตีเฟน แมกไกวร์) คว้าแชมป์ สนุกเกอร์รายการ Beverly World Cup 2019  โดยเอาชนะ ทีมจีน บี (โจว เยว่หลง, เหลียง เหวินปั๋ว) ไปด้วยสกอร์ 4-0 เฟรม พร้อมรับเงินรางวัลแชมป์ 2 แสนเหรียญสหรัฐ (ประมาณ 6 ล้านบาท) 

รายการแรกของฤดูกาล 2019-20 (ไม่สะสมคะแนน)

รายการ Beverly World Cup 2019
วันจันทร์ที่ 24-30 มิถุนายน 2562 , Wuxi , ประเทศจีน
แชมป์เก่า 2017 : จีน ( Ding Junhui, Liang Wenbo ) 
เอาชนะ อังกฤษ (Judd Trump, Barry Hawkins)
4-3 เฟรม

เงินรางวัลทีมแชมป์ : 200,000 เหรียญสหรัฐ (ประมาณ 6 ล้านบาท)

รายการประเภททีมรับเชิญ ไม่เก็บคะแนนจัดอันดับ
มี 24 ทีมจาก 23 ประเทศร่วมแข่งขัน โดยจีนเจ้าภาพ และ แชมป์เก่า จัดลงแข่ง 2 ทีม

รอบแรก : แข่งขันแบบแบ่งกลุ่ม พบกันหมด แบ่งเป็น 4 กลุ่ม 
กลุ่มละ 6 ทีม (แข่งแมตช์ละ 5 เฟรม)

แข่งทั้งหมด 25 เฟรม นับเฟรมชนะ
ทีมที่มีคะแนน(เฟรมชนะ) มากที่สุด 2 ทีม ในแต่ละกลุ่มจะเข้ารอบน็อกเอาต์ 
- หากคะแนนเท่ากันแค่ 2 ทีม ให้นับ Head-to-Head
- กรณีเสมอกัน 3 ทีมหรือมากกว่า จะไม่ดู Head-to-Head จะตัดสินโดยการแทงลูกน้ำเงินตั้งที่จุด ลงเข้ารอบ ไม่ลงตกรอบ

ทีมไทยส่งมือสูงสุดเข้าร่วม คือ เอฟวัน เทพไชยา และ หมู ปากน้ำ
โดยไทยอยู่ในกลุ่ม A ร่วมกับ จีนทีม A, ออสเตรีย, เยอรมนี, นอร์เวย์ และ โปแลนด์

ทีมไทย :  Thepchaiya Un-Nooh , Noppon Saengkham

โปรแกรมที่ : Beverly World Cup 2019 (เวลาไทย -1)
สกอร์สด : LiveScore-Beverly World Cup 2019

สดทาง Facebook : นี่หรือเว็บบอล | SodTv | DPTV Snooker 

สดทาง PC : TrueHD (Table1) | TrueSP 5 (Tabel2)
สดทาง PC : TrueHD2 (Table2) | TrueSport 7 (Table2)

คะแนน :  GROUP STAGES

ชมย้อนหลังSnooker FAN | Youtube

 

snooker : Beverly World Cup 2019
วันอาทิตย์ที่ 30 มิถุนายน 2562
รอบชิง | ระบบ 4 ใน 7 เฟรม
18:30 น. Scotland 4-0 China B

สรุปผล : รอบ 4 ทีม
12:00 น. China A 1-4 Scotland
14:30 น. England 3-4 China B

------

สรุปผล : Beverly World Cup 2019
วันเสาร์ที่ 29 มิถุนายน 2562
รอบ 8 ทีม | ระบบ 4 ใน 7 เฟรม
12:00 น. Belgium 2-4 China B
12:00 น. Wales 3-4 Scotland
18:30 น. China A (ติง) 4-0 Hong Kong
18:30 น. England 4-3 Thailand

 

สรุปผล : Beverly World Cup 2019
วันศุกร์ที่ 28 มิถุนายน 2562
12.00 น. Scotland 2-3 Belgium    
12.00 น. Malaysia 2-3 United Arab Emirates    
12.00 น. Israel 2-3 Cyprus    
12.00 น. China A 2-3 Thailand
12.00 น. Poland 4-1 Norway    
12.00 น. Austria 3-2 Germany       

18.30 น. Wales 4-1 China B    
18.30 น. Switz'land 2-3 Australia    
18.30 น. Malta 1-4 India    
18.30 น. Northern Ireland 2-3 England    
18.30 น. Iran 2-3 Hong Kong    
18.30 น. Republic of Ireland 3-2 Saudi Arabia

 

สรุปผล : Beverly World Cup 2019
วันพฤหัสบดีที่ 27 มิถุนายน 2562
12.00 น. Northern Ireland 1-4 Iran    
12.00 น. England 5-0 Saudi Arabia    
12.00 น. Republic of Ireland 1-4 Hong Kong    
12.00 น. Wales 5-0 Switz'land    
12.00 น. China B 5-0 India    
12.00 น. Malta 3-2 Australia    

18.30 น. Scotland 4-1 Malaysia    
18.30 น. Belgium 4-1 Cyprus    
18.30 น. Israel 4-1 United Arab Emirates    
18.30 น. China A 5-0 Poland    
18.30 น. Thailand 4-1 Germany
18.30 น. Austria 1-4 Norway

 

สรุปผล : Beverly World Cup 2019
วันพุธที่ 26 มิถุนายน 2562
12.00 น. Northern Ireland 1-4 Republic of Ireland    
12.00 น. England 3-2 Iran    
12.00 น. Hong Kong 4-1 Saudi Arabia    
12.00 น. China A 4-1 Austria    
12.00 น. Thailand 3-2 Poland
12.00 น. Norway 2-3 Germany      

18.30 น. Wales 4-1 Malta    
18.30 น. China B 5-0 Switz'land    
18.30 น. Australia 2-3 India    
18.30 น. Scotland 5-0 Israel    
18.30 น. Belgium 4-1 Malaysia    
18.30 น. United Arab Emirates 3-2 Cyprus

 

สรุปผล : Beverly World Cup 2019
วันอังคารที่ 25 มิถุนายน 2562
12.00 น. Wales 4-1 Australia    
12.00 น. China B 3-2 Malta    
12.00 น. Switz'land 3-2 India    
12.00 น. Northern Ireland 3-2 Hong Kong    
12.00 น. England 3-2 Republic of Ireland    
12.00 น. Iran 2-3 Saudi Arabia

18.30 น. Scotland 4-1 United Arab Emirates    
18.30 น. Belgium 4-1 Israel    
18.30 น. Malaysia 3-2 Cyprus    
18.30 น. China A 4-1 Norway    
18.30 น. Thailand 3-2 Austria
18.30 น. Poland 3-2 Germany

 

สรุปผล : Beverly World Cup 2019
วันจันทร์ที่ 24 มิถุนายน 2562
11.00 น. Scotland 4-1 Cyprus    
11.00 น. Belgium 4-1 United Arab Emirates    
11.00 น. Malaysia 1-4 Israel    
11.00 น. Wales 4-1 India    
11.00 น. China B 5-0 Australia    
11.00 น. Switzerland 3-2 Malta

18.30 น. China A 4-1 Germany    
18.30 น. Thailand 2-3 Norway    
18.30 น. Poland 2-3 Austria    
18.30 น. Northern Ireland 4-1 Saudi Arabia    
18.30 น. England 3-2 Hong Kong    
18.30 น. Iran 3-2 Republic of Ireland

 

โปรแกรมทีมไทย รอบแบ่งกลุ่ม
snooker : Beverly World Cup 2019
วันจันทร์ที่ 24 มิถุนายน 2562 
18.30 น. Thailand 2-3 Norway

วันอังคารที่ 25 มิถุนายน 2562 
18.30 น. Thailand 3-2 Austria

วันพุธที่ 26 มิถุนายน 2562 
12.00 น. Thailand 3-2 Poland

วันพฤหัสบดีที่ 27 มิถุนายน 2562 
18.30 น. Thailand 4-1 Germany

วันศุกร์ที่ 28 มิถุนายน 2562 
12.00 น. China A 2-3 Thailand

ทีมและผู้เล่น
Group A
China A: Ding Junhui and Yan Bingtao
Thailand: Thepchaiya Un-Nooh and Noppon Saengkham
Poland: Adam Stefanow and Kacper Filipiak
Austria: Andreas Ploner and Florian Nuessle
Norway: Kurt Maflin and Christopher Watts
Germany: Simon Lichtenberg and Lukas Kleckers

Group B
Northern Ireland: Mark Allen and Jordan Brown
England: Kyren Wilson and Jack Lisowski
Iran: Hossein Vafaei and Soheil Vahedi
Republic of Ireland: Ken Doherty and Fergal O’Brien
Hong Kong: Andy Lee and Ka Wai Cheung
Saudi Arabia:  Omar Alajlani and Ahmed Aseeri

Group C
Scotland: John Higgins and Stephen Maguire
Belgium: Luca Brecel and Ben Mertens
Malaysia: Thor Chuan Leong and Moh Keen Hoo
Israel: Eden Sharav and Sachar Ruberg
United Arab Emirates: Mohamed Shehab and Mohammed Al Joaker
Cyprus: Michael Georgiou and Antonis Poullos

Group D
Wales: Mark Williams and Ryan Day
China B: Zhou Yuelong and Liang Wenbo
Switzerland: Alexander Ursenbacher and Luis Vetter
Malta: Alex Borg and Brian Cini
Australia: Steve Mifsud and Ryan Thomerson
India: Himanshu Jain and Lucky Vatnani

---

เข้าถึง 729