ซอคเกอร์ลีก : soccer-league.in.th
FiFA55 | ฟีฟ่า55 | Royal Online | ufabet | royal online | แทงบอล |
w88ok | ufabet |

ช่องดูบอล: 90minlive | Doofootball | Tv Online
ไฮไลท์บอล: FB:Truesport | FB:Goal Thailand | FB:DAZN | youtube: TNN16
ผลฟุตบอล: Livescore.com | MatchReport ss
ตารางคะแนน: พรีเมียร์ลีก | ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ลีก | ยูโรป้า ลีก
อัตราต่อรอง: อัตราต่อรอง ฟุตบอล
ฟรีทีวี: Trueid.net(ครบทุกช่อง) | Bugaboo.tv | ไทยรัฐทีวี | PPTVHD36
ตรวจหวย: Sanook.com

ดูสนุกเกอร์:
โปรแกรมแข่งขัน : สนุกเกอร์โลก ฤดูกาล 2019-20
อันดับโลก : World Rankings 2019-20
ไลฟ์สกอร์ : LiveScores World snooker
อัตราต่อรอง : อัตราต่อรอง สนุกเกอร์
สดทาง FB : นี่หรือเว็บบอล | Sodtv147 | AGTV Live |
Snooker147 | Snookertv148 | GreatShot | มีสนุกเกอร์ดู
สดทาง PC : TrueHD1 | TrueHD3 (Table1)
สดทาง PC : TrueSP7 | TrueHD2 | TrueSP5 (Table2)
05 กันยายน 2019


สรุปผล snooker : Sangsom 6 Red World Championship 2019

ขอเชิญชม : ทำเนียบแชมป์ สนุกเกอร์โลก
โปรแกรมคลิกที่นี่CALENDAR 2019/2020
Facebook Official : World Snooker
Twitter Official : World Snooker

-------

|- SEASON 2020 -|

รายการ
Sangsom 6 Red World Championship 2019
( แสงโสม 6 แดงชิงแชมป์โลก )

วันจันทร์ที่ 2-7 กันยายน 2562 , BCC Hall, Bangkok, Thailand

รางวัลแชมป์ : 4,000,000 บาท
แชมป์เก่า 2018 : Kyren Wilson เอาชนะ Ding Junhui 8-4 เฟรม

ทำเนียบแชมป์สนุ๊กเกอร์ 6 แดงโลก
2008 ริกกี้ วอลเด้น ชนะ สจ๊วร์ต บิงแฮม 8-3
2009 จิมมี่ ไวท์ ชนะ แบร์รี่ ฮอว์กกิ้นส์ 8-6
2010 มาร์ค เซลบี้ ชนะ ริกกี้ วอลเด้น 8-6
2012 มาร์ค เดวิส ชนะ ฌอน เมอร์ฟี่ย์ 8-4
2013 มาร์ค เดวิส ชนะ นีล โรเบิร์ตสัน 8-4
2014 สตีเฟ่น แม็คไกวร์ ชนะ ริกกี้ วอลเด้น 8-7
2015 เทพไชยา อุ่นหนู ชนะ เหลียง เหวิน โป๋ 8-2
2016 ติง จุ้น ฮุย ชนะ สจ๊วร์ต บิงแฮม 8-7
2017 มาร์ค วิลเลี่ยมส์ ชนะ เทพไชยา อุ่นหนู 8-2
2018 ไคเรน วิลสัน ชนะ ติง จุ้น ฮุย 8-4
2019 สตีเฟ่น แม็คไกวร์ ชนะ จอห์น ฮิกกิ้นส์ 8-6

-------

"สตีเฟ่น แม็คไกวร์" มือวางอันดับ 15 ของโลก คว้าแชมป์รายการ "Sangsom 6 Red World Championship 2019" โดยเอาชนะ "จอห์น ฮิกกินส์" รุ่นพี่ชาวสก็อตแลนด์ สุดมันส์ 8-6 เฟรม พร้อมรับเงินรางวัลแชมป์ 4 ล้านบาท และถือเป็นแชมป์สมัยที่ 2 ของ "แม็คไกวร์" ในรายการนี้อีกด้วย 

"สตีเฟ่น แม็คไกวร์" จะลงแข่งนัดต่อไป ในรายการ Shanghai Masters 2019 พบกับ Xiao Guodong วันจันทร์ที่ 9 กันยายน 2562 เวลา 18.30 น.

ขณะที่เกมนัดพิเศษ ย้อนตำนานระหว่าง "ต๋อง ศิษย์ฉ่อย" รัชพล ภู่โอบอ้อม กับ "มัจจุราชผมทอง" สตีเฟ่น เฮนดรี้ ผลปรากฎว่า ต๋อง เอาชนะไปได้ 3-2 เฟรม โดย 4 เฟรมแรกนั้นเสมอกัน 2-2 ก่อนที่เฟรมตัดสินจะเล่นกันแบบ 15 แดง

ซึ้่ง เฮนดรี้ กล่าวว่า เขามีความประทับใจในการแข่งขันครั้งนี้มาก เนื่องจากมีแฟนสนุกเกอร์ให้ความสนใจ ได้รับการต้อนรับจากผู้ชม และยังเป็นแฟนคลับของผมอย่างไม่น่าเชื่อ "ในปีหน้า หากเป็นไปได้ อยากจะลงแข่งขัน 6 แดงโลกอย่างเป็นทางการ ในฐานะนักกีฬาไม่ใช่มือรับเชิญ หรือแมทช์พิเศษ เนื่องจากเป็นเกมที่สนุกและเร้าใจมาก ๆ" เฮนดรี้ กล่าวในที่สุด
(Cr. Billiard Sports Association of Thailand)

สรุปผล : Sangsom 6 Red World Championship 2019
วันเสาร์ที่ 7 กันยายน 2562
รอบชิง | ระบบ 8 ใน 15 เฟรม
12.00 น. ต๋อง ศิษย์ฉ่อย 3-2 สตีเฟน เฮนดรี (ระบบ 3 ใน 5 เฟรม)
14.30 น. Stephen Maguire 8-6 John Higgins

 

สรุปผล : Sangsom 6 Red World Championship 2019
วันศุกร์ที่ 6 กันยายน 2562
รอบ 4 คน | ระบบ 7 ใน 13 เฟรม
15.00 น. John Higgins 7-5 Mark Williams
18.30 น. Stephen Maguire 7-5 Gary Wilson

 

สรุปผล : Sangsom 6 Red World Championship 2019
วันพฤหัสบดีที่ 5 กันยายน 2562
รอบ 8 คน | ระบบ 6 ใน 11 เฟรม
18.30 น. Ali Carter 2-6 Stephen Maguire
18.30 น. Ding Junhui 5-6 Gary Wilson
18.30 น. Stuart Bingham 3-6 Mark Williams
18.30 น. David Gilbert 4-6 John Higgins


สรุปผล : Sangsom 6 Red World Championship 2019
วันพฤหัสบดีที่ 5 กันยายน 2562
รอบ 16 คน | ระบบ 6 ใน 11 เฟรม
11.00 น. Stuart Bingham 6-2 Mark Selby
11.00 น. John Higgins 6-4 Wu Yize
11.00 น. David Gilbert 6-4 Kyren Wilson
11.00 น. Mark Williams 6-1 Joe Perry

14.00 น. Passakorn Suwannawat 5-6 Ali Carter
14.00 น. Stephen Maguire 6-5 Jimmy White
14.00 น. Ding Junhui 6-4 Graeme Dott
14.00 น. Gary Wilson 6-5 Yan Bingtao

 

การแข่งขัน 3 วันแรก เป็นเกมรอบแบ่งกลุ่ม 
แข่งวันละ 4 รอบ เวลา 11.00 | 13.30 | 16.00 | 18.30 น.
แข่งระบบ 5 ใน 9 เฟรม

สรุปผล : Sangsom 6 Red World Championship 2019
วันพุธที่ 4 กันยายน 2562
รอบแบ่งกลุ่ม | ระบบ 5 ใน 9 เฟรม
11:00 น. David Gilbert 5-3 Ryan Day
11:00 น. Jimmy White 5-1 Mohamed Khairy
11:00 น. John Higgins 5-3 Kurt Dunham
11:00 น. Yan Bingtao 5-1 James Wattana

13:30 น. Stuart Bingham 5-1 Ali Carter
13:30 น. Ken Doherty 5-2 Alexis Callewaert
13:30 น. Mark Williams 5-1 Ng On Yee
13:30 น. Graeme Dott 5-3 Thepchaiya Un-Nooh

16:00 น. Ding Junhui 5-2 Reanne Evans
16:00 น. Joe Perry 5-4 Noppon Saengkham
16:00 น. Mark Selby 5-2 Sunny Akani
16:00 น. Gary Wilson 5-1 Bernard Tey Choon Kiat

18:30 น. Stephen Maguire 5-2 Kritsanut Lertsattayathorn
18:30 น. Kyren Wilson 2-5 Passakorn Suwannawat
18:30 น. Anthony McGill 5-3 Mohamed Shehab
18:30 น. Luca Brecel 5-3 Wu Yize

สรุปเข้ารอบ 16 คน
Group A : Passakorn Suwannawat , Kyren Wilson
Group B : Stephen Maguire ,Wu Yize
Group C : Ding Junhui , Joe Perry
Group D : Gary Wilson , Mark Selby
Group E : John Higgins , Yan Bingtao
Group F : David B Gilbert , Jimmy White
Group G : Stuart Bingham , Allister Carter
Group H : Mark Williams , Graeme Dott

 

สรุปผล : Sangsom 6 Red World Championship 2019
วันอังคารที่ 3 กันยายน 2562
รอบแบ่งกลุ่ม | ระบบ 5 ใน 9 เฟรม
11:00 น. Kyren Wilson 5-2 Mohamed Shehab
11:00 น. Anthony McGill 1-5 Passakorn Suwannawat
11:00 น. David Gilbert 5-2 Mohamed Khairy
11:00 น. Ryan Day 4-5 Jimmy White

13:30 น. Mark Selby 4-5 Gary Wilson
13:30 น. Mark Williams 5-4 Graeme Dott
13:30 น. Thepchaiya Un-Nooh 5-3 Ng On Yee
13:30 น. Sunny Akani 5-1 Bernard Tey Choon Kiat

16:00 น. John Higgins 5-0 Yan Bingtao
16:00 น. Stuart Bingham 5-0 Alexis Callewaert
16:00 น. Ali Carter 5-4 Ken Doherty
16:00 น. James Wattana 5-2 Kurt Dunham

18:30 น. Ding Junhui 5-3 Noppon Saengkham
18:30 น. Joe Perry 5-0 Reanne Evans
18:30 น. Stephen Maguire 5-1 Wu Yize
18:30 น. Luca Brecel 3-5 Kritsanut Lertsattayathorn

 

สรุปผล : Sangsom 6 Red World Championship 2019
วันจันทร์ที่ 2 กันยายน 2562
รอบแบ่งกลุ่ม | ระบบ 5 ใน 9 เฟรม
11:00 น. Gary Wilson 5-3 Sunny Akani
11:00 น. Mark Selby 5-1 Bernard Tey Choon Kiat
11:00 น. Ding Junhui 5-3 Joe Perry
11:00 น. Noppon Saengkham 5-1 Reanne Evans

13:30 น. Kyren Wilson 5-2 Anthony McGill
13:30 น. Kritsanut Lertsattayathorn 0-5 Wu Yize
13:30 น. Luca Brecel 0-5 Stephen Maguire
13:30 น. Passakorn Suwannawat 5-4 Mohamed Shehab

16:00 น. John Higgins 5-3 James Wattana
16:00 น. Yan Bingtao 5-3 Kurt Dunham
16:00 น. David Gilbert 5-3 Jimmy White
16:00 น. Ryan Day 5-1 Mohamed Khairy

18:30 น. Mark Williams 5-2 Thepchaiya Un-Nooh
18:30 น. Graeme Dott 5-2 Ng On Yee
18:30 น. Stuart Bingham 5-3 Ken Doherty
18:30 น. Ali Carter 5-0 Alexis Callewaert

---------------------

เข้าถึง 892