ซอคเกอร์ลีก : soccer-league.in.th
04 กันยายน 2018


ผลการจับสลาก "ยูฟ่าแชมเปี้ยนส์ลีก" รอบแบ่งกลุ่ม 2018-19

วันอังคารที่ 6 พฤศจิกายน 2561
ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ลีก รอบแบ่งกลุ่ม
00.55 น. โมนาโก - คลับ บรูจจ์
00.55 น. เรดสตาร์ เบลเกรด - ลิเวอร์พูล
03.00 น. แอตเลติโก้ มาดริด - โบรุสเซีย ดอร์ทมุนด์
03.00 น. ท็อตแน่ม ฮ็อตสเปอร์ - พีเอสวี
03.00 น. อินเตอร์ มิลาน - บาร์เซโลน่า
03.00 น. นาโปลี - เปแอสเช
03.00 น. ปอร์โต้ - โลโกโมทีฟ มอสโก
03.00 น. ชาลเก้ - กาลาตาซาราย

ช่องดูบอล : Doofootball | TV Online

วันพุธที่ 7 พฤศจิกายน 2561
ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ลีก รอบแบ่งกลุ่ม
00.55 น. ซีเอสเคเอ มอสโก - โรม่า
00.55 น. บาเลนเซีย - ยัง บอยส์
03.00 น. บาเยิร์น มิวนิค - อีเอเค เอเธนส์
03.00 น. เบนฟิก้า - อาหยักซ์
03.00 น. โอลิมปิก ลียง - ฮอฟเฟ่นไฮม์
03.00 น. แมนเชสเตอร์ ซิตี้ - ซัคตาร์ โดเน็ทส์ก
03.00 น. วิคตอเรีย เปลเซ่น - เรอัล มาดริด
03.00 น. ยูเวนตุส - แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

ช่องดูบอล : Doofootball | TV Onlin

-- รายละเอียดข่าว ---

ศึกฟุตบอลยูฟ่า แชมเปียนส์ลีก รอบแบ่งกลุ่ม 32 ทีมสุดท้าย จะเริ่มประเดิมสนามนัดแรกกันในวันที่ 18-19 กันยายน 2561 และนัดสุดท้ายจะแข่งขันกันในวันที่ 11-12 ธันวาคม 2561

ยูฟ่าแชมเปี้ยนส์ลีก รอบแบ่งกลุ่มปีนี้มีลุ้นกันสนุก ทีมยักษ์ใหญ่หลายทีมเจองานหนัก
“ลิเวอร์พูล-สเปอร์ส” เจองานหนัก รอบแบ่งกลุ่ม ชปล.

“หงส์แดง” ลิเวอร์พูล งานหนักอึ้ง ต้องปะทะแข้ง “เปแอสเช” ยอดทีมจากฝรั่งเศส และ “นาโปลี” ยักษ์ใหญ่จากแดนมะกะโรนี ส่วน “ปีศาจแดง” งานไม่เบาเท่าไหร่ ร่วมสาย “ม้าลาย” และ “ไอ้ค้างคาว” จับสลากยูฟ่า แชมเปียนส์ลีก รอบแบ่งกลุ่ม 32 ทีมสุดท้าย 

เมื่อวันที่ 30 สิงหาคม 2561 ที่กริมัลดี ฟอรั่ม โมนาโก ประเทศฝรั่งเศส มีพิธีจับสลากฟุตบอลถ้วยใหญ่ของทวีปยุโร อย่างศึก “ยูฟ่า แชมเปียนส์ลีก” ฤดูกาล 2018-19 รอบแบ่งกลุ่ม 32 ทีมสุดท้าย 

ก่อนจับสลากมีการแบ่งโถออกมา ปรากฏว่า “หงส์แดง” ลิเวอร์พูล ต้องไปอยู่ในโถที่ 3 เนื่องจากการเข้ารอบของเบนฟิกา ทำให้โควตาในโถที่ 2 นั้นเกิน ขณะที่ “ปีศาจแดง” แมนฯ ยูไนเต็ด มีชื่ออยู่ในโถที่ 2 ขณะที่ 3 ทีมจากลาลีกา สเปน อย่าง แอตเลติโก มาดริด, รีล มาดริด และ บาร์เซโลน่า อยู่ในโถที่ 1 

โถ 1 - รีล มาดริด (สเปน), แอตเลติโก มาดริด (สเปน), บาร์เซโลน่า (สเปน), บาเยิร์น มิวนิค (เยอรมัน), แมนเชสเตอร์ ซิตี้ (อังกฤษ), ยูเวนตุส (อิตาลี), ปารีส แซงต์-แชร์กแมง (ฝรั่งเศส), โลโคโมทีฟ มอสโก (รัสเซีย)

โถ 2 - โบรุสเซีย ดอร์ทมุนด์ (เยอรมัน), เอฟซี ปอร์โต้ (โปรตุเกส), แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด (อังกฤษ), ชัคตาร์ โดเนตส์ค (ยูเครน), เบนฟิกา (โปรตุเกส), นาโปลี (อิตาลี), ท็อตแนม ฮ็อตสเปอร์ (อังกฤษ), โรม่า (อิตาลี)

โถ 3 - ลิเวอร์พูล (อังกฤษ), ชาลเก้ (เยอรมัน), โอลิมปิก ลียง (ฝรั่งเศส), โมนาโก (ฝรั่งเศส), อาแจ็กซ์ อัมสเตอร์ดัม (ฮอลแลนด์), ซีเอสเคเอ มอสโก (รัสเซีย), พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น (ฮอลแลนด์), บาเลนเซีย (สเปน)

โถ 4 - วิคตอเรีย เปิลเซ่น (เช็ก), คลับ บรูชซ์ (เบลเยี่ยม), กาลาตาซาราย (ตุรกี), ยัง บอยส์ เบิร์น (สวิตเซอร์แลนด์), อินเตอร์ มิลาน (อิตาลี), ฮอฟเฟ่นไฮม์ (เยอรมัน), เซอร์เวน่า ซเวสด้า (เซอร์เบีย), เออีเค เอเธนส์ (กรีซ)

สรุปผลการจับสลากฟุตบอลยูฟ่า แชมเปียนส์ลีก รอบแบ่งกลุ่ม 32 ทีมสุดท้าย 
กลุ่ม เอ : แอตเลติโก มาดริด (สเปน), โบรุทเซีย ดอร์ทมุนด์ (เยอรมนี), โมนาโก (ฝรั่งเศส), คลับ บรูซจ์ (เบลเยี่ยม)

กลุ่ม บี : บาร์เซโลน่า (สเปน), สเปอร์ส (อังกฤษ), พีเอสวี ไอนด์โฮเฟ่น (เนเธอร์แลนด์), อินเตอร์ มิลาน (อิตาลี)

กลุ่ม ซี : ปารีส แซงต์ แชร์กแมง (ฝรั่งเศส), นาโปลี (อิตาลี), ลิเวอร์พูล (อังกฤษ), เซอร์เวน่า ซเวสด้า (เซอร์เบีย)

กลุ่ม ดี : โลโคโมทีฟ มอสโก (รัสเซีย), เอฟซี ปอร์โต้ (โปรตุเกส), ชาลเก้ 04 (เยอรมนี), กาลาตาซาราย (ตุรกี)

กลุ่ม อี : บาเยิร์น มิวนิค (เยอรมนี), เบนฟิก้า (โปรตุเกส), อาแจ๊กซ์ อัมสเตอร์ดัม (เนเธอร์แลนด์), เออีเค เอเธนส์ (กรีซ)

กลุ่ม เอฟ : แมนเชสเตอร์ ซิตี้ (อังกฤษ), ชัคตาร์ โดเนตส์ค (ยูเครน), โอลิมปิก ลียง (ฝรั่งเศส), ฮอฟเฟ่นไฮม์ (เยอรมนี)

กลุ่ม จี : รีล มาดริด (สเปน), โรม่า (อิตาลี), ซีเอสเคเอ มอสโก (รัสเซีย), วิคตอเรีย พิลเซ่น (เช็ก)

กลุ่ม เอช : ยูเวนตุส (อิตาลี), แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด (อังกฤษ), บาเลนเซีย (สเปน), ยัง บอยส์ (สวิตเซอร์แลนด์) 
 

แหล่งข่าวที่มา :
PPTV36HD, mgronline.com, UEFA Champions League | Facebook

เข้าถึง 2562