ซอคเกอร์ลีก : soccer-league.in.th
08 กันยายน 2018


ผลการจับสลาก "ยูฟา ยูโรปา ลีก" รอบแบ่งกลุ่ม 2018-19

วันพฤหัสบดีที่ 8 พฤศจิกายน 2561
ยูฟ่า ยูโรป้าลีก รอบแบ่งกลุ่ม
22.50 น. เฟเนร์บาห์เช่ - อันเดอร์เลชท์
22.50 น. อัสตาน่า - ยาบโลเน็ค
00.55 น. สปาร์ตัก มอสโก - เรนเจอร์ส
00.55 น. ราปิด เวียนนา - บีญาร์เรอัล
00.55 น. คราสโนดาร์ - สต็องดาร์ ลีแอช
00.55 น. อคิซาร์สปอร์ - เซบีญ่า
00.55 น. อโปลลอน ลิมาสซอล - ไอน์ทรัคท์ แฟรงเฟิร์ต
00.55 น. ลาซิโอ - โอลิมปิก มาร์กเซย
00.55 น. ดีนาโม เคียฟ - แรนส์
00.55 น. มัลโม่ - ซาร์ปสบอร์ก
00.55 น. เกงค์ - เบซิคตัส
00.55 น. บาเต้ - เชลซี
00.55 น. วิดี้ - พีเอโอเค
03.00 น. ไบเออร์ เลเวอร์คูเซ่น - เอฟซี ซูริค
03.00 น. ลูโดโกเรทส์ - เออีเค ลาร์นาก้า
03.00 น. โรเซนบอร์ก - ซัลซ์บวร์ก
03.00 น. เซลติก - แอร์เบ ไลป์ซิก
03.00 น. สลาเวีย ปราก - โคเปนเฮเก้น
03.00 น. บอร์กโดซ์ - เซนิต
03.00 น. ดินาโม ซาเกร็บ - สปาร์ตัก เตอร์นาว่า
03.00 น. วอร์สกลา - คาราบัก
03.00 น. อาร์เซน่อล - สปอร์ติ้ง ลิสบอน
03.00 น. เรอัล เบติส - เอซี มิลาน
03.00 น. โอลิมเปียกอส - ดูเดลันเก้

ช่องดูบอล : Doofootball | TV Online

-- รายละเอียดข่าว ---

ศึกฟุตบอล ยูฟา ยูโรปา ลีก 2018-19 คลอดผลการจับสลากแบ่งสาย เรียบร้อยแล้ว เมื่อวันศุกร์ที่ 31 สิงหาคม
ปรากฏว่า เชลซี แชมป์ปี 2013 เจองานเบา อยู่ร่วมกลุ่ม K กับ พีเอโอเค, บาเต และ วิดี เอฟซี ขณะที่ อาร์เซนอล ยักษ์ใหญ่แห่ง พรีเมียร์ ลีก อังกฤษ ต้องเผชิญหน้า สปอร์ติง ลิสบอน ทีมดังของลีกโปรตุเก

ผลจับสลากแบ่งสาย ศึก ยูฟา ยูโรปา ลีก 2018-19
กลุ่ม A : ไบเออร์ 04 เลเวอร์คูเซน (เยอรมนี), ลูโดโกเร็ตส์ (บัลแกเรีย), ซูริค (สวิตเซอร์แลนด์), เออีเค ลาร์นากา (ไซปรัส)

กลุ่ม B : ซัลซ์บวร์ก (ออสเตรีย), เซลติก (สกอตแลนด์), ไลป์ซิก (เยอรมนี), โรเซนบอร์ก (นอร์เวย์) 

กลุ่ม C : เซนิต เซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก (รัสเซีย), โคเปนเฮเกน (เดนมาร์ก), บอร์กโดซ์ (ฝรั่งเศส), สลาเวีย ปราก (เช็ก) 

กลุ่ม D : อันเดอร์เลชท์ (เบลเยียม), เฟเนร์บาห์เช (ตุรกี), ดินาโม ซาเกร็บ (โครเอเชีย), สปาร์ตัก แตร์นาวา (สโลวาเกีย)

กลุ่ม E : อาร์เซนอล (อังกฤษ), สปอร์ติง ลิสบอน (โปรตุเกส), คาราบัก (อาเซอร์ไบจาน), วอร์สกลา (ยูเครน) 

กลุ่ม F : โอลิมเปียกอส (กรีซ), เอซี มิลาน (อิตาลี), รีล เบติส (สเปน), ดูเดลังเก (ลักเซมเบิร์ก) 

กลุ่ม G : บียาร์รีล (สเปน), ราปิด เวียนนา (ออสเตรีย), สปอร์ตัก มอสโก (รัสเซีย), เรนเจอร์ส (สกอตแลนด์) 

กลุ่ม H : ลาซิโอ (อิตาลี), มาร์กเซย (ฝรั่งเศส), แฟรงค์เฟิร์ต (เยอรมนี), อโพลลอน (ไซปรัส) 

กลุ่ม I : เบซิกตัส (ตุรกี), เกงค์ (เบลเยียม), มัลโม (สวีเดน), ซาร์ปสบอร์ก (นอร์เวย์) 

กลุ่ม J : ดินาโม เคียฟ (ยูเครน), แอสตานา (คาซักสถาน), แรนส์ (ฝรั่งเศส), ยาโบลเน็ค (เช็ก)

กลุ่ม K : เชลซี (อังกฤษ), พีเอโอเก (กรีซ), บาเต โบริซอฟ (เบลารุส), วิดี (ฮังการี)

 

เข้าถึง 2182