ซอคเกอร์ลีก : soccer-league.in.th
08 กันยายน 2018


ผลการจับสลาก "ยูฟา ยูโรปา ลีก" รอบแบ่งกลุ่ม 2018-19

วันพฤหัสบดีที่ 20 กันยายน 2561
ยูโรป้าลีก รอบแบ่งกลุ่ม
23.55 น. บีญาร์เรอัล - เรนเจอร์ส
23.55 น. ราปิด เวียนนา - สปาร์ตัก มอสโก
23.55 น. เซบีญ่า - สต็องดาร์ ลีแอช
23.55 น. อาคิซาสปอร์ - คราสโนดาร์
23.55 น. โอลิมปิก มาร์กเซย - ไอน์ทรัคท์ แฟรงเฟิร์ต
23.55 น. ลาซิโอ - อโปลลอน ลิมาสซอล
23.55 น. แรนส์ - ยาบโลเน็ค
23.55 น. ดินาโม เคียฟ - อัสตาน่า
23.55 น. เบซิคตัส - ซาร์ปสบอร์ก
23.55 น. เกงค์ - มัลโม่
23.55 น. พีเอโอเค - เชลซี
23.55 น. วิดี้ - บาเต้
02.00 น. เออีเค ลาร์นากา - เอฟซี ซูริค
02.00 น. ลูโดโกเร็ทว์ - ไบเออร์ เลเวอร์คูเซ่น
02.00 น. แอร์เบ ไลป์ซิก - ซัลซ์บวร์ก
02.00 น. เซลติก - โรเซนบอร์ก
02.00 น. สลาเวีย ปราก - บอร์กโดซ์
02.00 น. โคเปนเฮเก้น - เซนิต
02.00 น. สปาร์ตัก เตอร์นาวา - อันเดอร์เลชท์
02.00 น. ดินาโม ซาเกร็บ - เฟเนร์บาห์เช่
02.00 น. สปอร์ติ้ง ลิสบอน - คาราบัก
02.00 น. อาร์เซน่อล - วอร์สกลา
02.00 น. ดูเดลันเก้ - เอซี มิลาน
02.00 น. โอลิมเปียกอส - เรอัล เบติส

-- รายละเอียดข่าว ---

ศึกฟุตบอล ยูฟา ยูโรปา ลีก 2018-19 คลอดผลการจับสลากแบ่งสาย เรียบร้อยแล้ว เมื่อวันศุกร์ที่ 31 สิงหาคม
ปรากฏว่า เชลซี แชมป์ปี 2013 เจองานเบา อยู่ร่วมกลุ่ม K กับ พีเอโอเค, บาเต และ วิดี เอฟซี ขณะที่ อาร์เซนอล ยักษ์ใหญ่แห่ง พรีเมียร์ ลีก อังกฤษ ต้องเผชิญหน้า สปอร์ติง ลิสบอน ทีมดังของลีกโปรตุเก

ผลจับสลากแบ่งสาย ศึก ยูฟา ยูโรปา ลีก 2018-19
กลุ่ม A : ไบเออร์ 04 เลเวอร์คูเซน (เยอรมนี), ลูโดโกเร็ตส์ (บัลแกเรีย), ซูริค (สวิตเซอร์แลนด์), เออีเค ลาร์นากา (ไซปรัส)

กลุ่ม B : ซัลซ์บวร์ก (ออสเตรีย), เซลติก (สกอตแลนด์), ไลป์ซิก (เยอรมนี), โรเซนบอร์ก (นอร์เวย์) 

กลุ่ม C : เซนิต เซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก (รัสเซีย), โคเปนเฮเกน (เดนมาร์ก), บอร์กโดซ์ (ฝรั่งเศส), สลาเวีย ปราก (เช็ก) 

กลุ่ม D : อันเดอร์เลชท์ (เบลเยียม), เฟเนร์บาห์เช (ตุรกี), ดินาโม ซาเกร็บ (โครเอเชีย), สปาร์ตัก แตร์นาวา (สโลวาเกีย)

กลุ่ม E : อาร์เซนอล (อังกฤษ), สปอร์ติง ลิสบอน (โปรตุเกส), คาราบัก (อาเซอร์ไบจาน), วอร์สกลา (ยูเครน) 

กลุ่ม F : โอลิมเปียกอส (กรีซ), เอซี มิลาน (อิตาลี), รีล เบติส (สเปน), ดูเดลังเก (ลักเซมเบิร์ก) 

กลุ่ม G : บียาร์รีล (สเปน), ราปิด เวียนนา (ออสเตรีย), สปอร์ตัก มอสโก (รัสเซีย), เรนเจอร์ส (สกอตแลนด์) 

กลุ่ม H : ลาซิโอ (อิตาลี), มาร์กเซย (ฝรั่งเศส), แฟรงค์เฟิร์ต (เยอรมนี), อโพลลอน (ไซปรัส) 

กลุ่ม I : เบซิกตัส (ตุรกี), เกงค์ (เบลเยียม), มัลโม (สวีเดน), ซาร์ปสบอร์ก (นอร์เวย์) 

กลุ่ม J : ดินาโม เคียฟ (ยูเครน), แอสตานา (คาซักสถาน), แรนส์ (ฝรั่งเศส), ยาโบลเน็ค (เช็ก)

กลุ่ม K : เชลซี (อังกฤษ), พีเอโอเก (กรีซ), บาเต โบริซอฟ (เบลารุส), วิดี (ฮังการี)

 

เข้าถึง 614